Leeral Jazaa’u Shakuur (1)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Lii ab dog la ci Téerey Sëriñ Tuubaa bii nga xam ne daf ciy néttali Yoonu Géej gi. Ku ñuy wax Abdu Latiif la ci doon tontu. La ko Tàmbalee Jéewal ba ca réew yu sori yi. Leeral na fa it lenn ci Xasiida yi mu bind ci yoon bi ak lenn […]

Leeral Ilhaamu Salaam (2)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Ginnaaw sooññee ci fonk julli ak teewlu julli, ak bañ a roy ci nasaraan yi ak yahuud yi. Te mu am sax ñoo xam ne bu ñu gise ab nasaraan dañuy defe ne ab malaakam Yàlla leen gis. Su ko defe li des ci Téere bi Sëriñ bi daf ciy xamlewaat mbii […]

Leeral Ilhaamu Salaam(1)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Dog bii ci Ilhaamu Salaam, Sëriñ bi daf ciy xamle sànkureefu majoos yi ak nasaraan yi ak worug Ibliis. Muy leeral ni seenug am-am ag jay dong la. Muy soññi jullit yi ci bañ a roy moykat yi ak bañ a yaakaar ni ngëneel ci ñoom la nekk. Mu war kon cib […]

Taysiiru Rahmaan

Bismillahi Rahmaani Rahiim. Lii ab Téere la bu jëm ci tontu Umar Ñaan kenn la ci taalibey Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaara lahu. Dénkaane gu am solo la lool. Sëriñ bi fàttali fi màggug Sunu Boroom, tudd melloom yu sell yi, di xamle ne lépp ci ay yoxoom la nekk. Lu sotti lu nekk […]

Leeral Huqal Bukaa’u

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Sang yi … Ku ci nekk day am leer gu toll ne leerug jant bi fu mu man a jëm. Su ko defe képp kuy leerloo ci moom day am lu rëy. Day mel ne ku gisul mbindéef yi ngir jublu Boroomam ak i leeram yu bari ak i mbóotam. Day man […]

Yoon Wu Sori Wi(3)

Sëriñ Tuubaa nee na  » Ca gaal ga la ma Yàlla xamalee ne kuy liggéeyal Yonent bi laa. Foofu it laa taggee Yonent bi tagg wuy sax di ko fekk fa mu ne » . « Fa Conakry, Yàlla setal na ma ci lépp luy jëme ci lu ñaaw, fegal ma ko. Tagg naa fa Yonent bi […]

Yoon Wu Sori Wi (2)

Al-Habdul Xadiim15/09/2021

Yoon Wu Sori Wi(1)

« Ku yàkkaar ne sama tukki bii dama cee jëm feen fu dul ci Yàlla ak Yonent bi ba tax mu may dëkk yor jaasi ak i kano, Yàlla dana ko gàcceel, seetaan ko, mbindéef yi dinañu ko ngàññi, yeed ko, mu dee ak gàccee ak toroxtange. Yàlla nag dina ma dimbali far ak man, mbindéef […]

Silaahu Ahlil Xawfi (4) Waxtuy julli ak melow ni ngay fayee li la ci raw.

Bismilaahi Rahmaani Rahiim. Su ko defe nu fas yéene téj Téere bii di Silaahu Ahlil Xawfi, jàngoon nga ci wareefu sàkku xam-xam, ba tax na ràññewon nga ponki diine ak li ciy farata ak sunna. Tay nag di nga fi xamee melow ni ngay fayee julli yi la raw ak seen ay waxtu. Al-Habdul Xadiim […]

Silaahu Ahlil Xawfi (3) Koor, asaka, aj ak àddisi Yónnent.

Bismilaahi Rahmani Rahiim. Ginnaaw xàmmee farata yi ak sunna yi waréef la ci bépp jullit . Ndegam itam sunu Boroom dimbali nanu ba nu jottali mbiri julli ak li aju ci laab. Noo ngi leen di baaxe tay ñatt ci ponki diine te mooy koor, asaka ak aj, toftalee ko ak ay àddis yu jëm […]