Kan Mooy Maam Saalihu Faal?

Bismilaahi Rahmani RahiimSëriñ Saalihu Faal mi ngi feeñ jamono ci atum 1858 ci dëkk buñuy wax « Jabbe Faal ».Jabbe Faal nag mi ngi ci wettu « Waaqi » mi nga xam ne ci kiliftéefu Aatumaan Faal la bokkoon ci Jàmbur. Way-juram wu góor mi ngi tuddu Ahmadul Faal Roqaya, way-juram wu jigéen mi ngi tuddu Soxna Saynabu Njaay […]

Kan Mooy Sëriñ Shuwaahibu Mbàkke?

Doomi Soxna Maryaama Jaxate la ak Sëriñ Tuubaa Xaada lahu laahu Maxtaara lahu.Ci wéeru koor la gane àddina, jëmb ju màgg la woon, ragal Yàlla lool te ràññeeku ci. Dundam di njariñ gu yaatu te bari solo. Mi ngi gane àddina bisub talaata 1335 ci gàddaay gi, toolo ag 17 juin 1917 ca Njaaréem ci […]

Al-Habdul Xadiim

GRATUIT
VOIR