Miftaahul Xuyóob (3)

Ba tay warteefi borom kër ci soxnaam leen fiy xamle. Mel ne xamal ko diineem ak yi ci aju. Di ko leeralal lenn ci sew-sewi julli ak yi ci des. Daa wara xamal njabóotam itam ak ñi mu yilif seen diine. Yi jëm ci dareeti mbërag, wësin, yooyu yépp daf ko wara xam, te xamal […]

Miftaahul Xuyóob (2)

Ci xaaj wi, dees na fi lim yi nga xam ne war na boroom kër mu xamal ko soxnaam, ñi mu njaboote. Te mooy faratay jëmam ak mbolleem li ci aju, dalle ko ci laab, ponki diine yi la cay farata ak sunna. Di ko waar ngir bëggal ko lu baax ëllag. Te sax « góor […]

Leeral Miftaahul Xuyóob (1)

Li ab Téere la bu am solo jëm ci xamlee nees di yoree sa Soxna ak ay mbir yu jëm ci dundug bàmmeel ak yeneeni yëf. Ku ñuy wax Umar Jóob moo doon laaj Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaara lahu ay laaj yu am solo. Sëriñ bi bind Téere bi àndil ko ci ay […]

Leeral Fathul Zaahiril Baatin…(2)

Dina fi feeñ lenn ci njariñ yi nekk ci bàyyeek sa lépp sa Boroom, woolu ko bu wóor, ak wéral sab pas-pas ci dëggal saw doxiin sa diggante ak moom. Am na lees ci toftal ci Téere bi, jëm ci leeral luy mag, ak i màndargaam. Akub tënk jëm ci ponki Diine.

Leeral Fathu Zaahiril Baatin…

Ginnaaw muslu ci saytane, ak julli gu mat ci Yonent bi Aleyhi Salaam, Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaara lahu daa sant Yàlla bu wér. Dafa daaldi xamle li yit pas-pas bi nu war a am ci sunu Boroom ak ay jeexitalam, ci sunu nekkin, sunu jëfin ak sunu dund.

Tombi Borom Tuubaa (30)

Noo ngi toll ci sunu 30i xaaj ci Tombi Borom Tuubaa. Dina feeñee ci néttali yi ni liggéeyal Sëriñ amee lool doole ci nun ak tawfeex gi nekk ci topp ay ndigalam ak bàyyi ay tereem. Naka noonu di ko sant fu nu toll, doyloo ko, woolu ko te womatu ci moom man na noo […]

Tombi Borom Tuubaa (29)

Fii dana fi feeñee farlug Sëriñ bi ci jëfe ndigalu sunu Boroom, ak xam gi mu xam ni àdduna jaaruwaay la. Naka noonu terangay Alxuraan ci ñu koy jàng ak tawfeex gi ci Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaara lahu am. Su ko defe lii di nu soññi ci xam ne àdduna du kërug sax, […]

Tombi Borom Tuubaa (28)

Sëriñ bi fii dina fiy néttali mbir yu am solo ci pajug yaram. Dina fi wax it nees di jëfandikoo lenn ci xob yi. Nangug ag ñaanam, ak xam nees di fasee sa soxla dina fi feeñ ak ni mu fonkewoon aaya Alxuraan yi ci lépp lumuy def. Naka noonu ag sàmmam ci diinee, woyof […]

Tombi Borom Tuubaa (27)

Ginnaw fàttli yi aju ci ndëgarlaayug néttali yi, ci leen daaldi wéyal yaatal wi. Am na ci yu jëm ci mbiri tubaab yi ak waxiini Sëriñ bi, na miy kaweem xel, ak nees di déggee ay waxam. Kollareem ak taalube yi itam dina fi fés, fullaam, ak dénkaane yu am solo yi muy def ak […]

Leeral Nahju (9)

Su ko defe, ci xaaj wi la nu matale sunub liggéey ci Téere bii di Nahjul Qadaa Al-Haaj. Njariñ li yaatu na lool, la muy xamle di sunub defaru tay ak ëllag. Mbolleem li ci Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaara lahu ñaan yal nanu dal. Yal nanu Yàlla saxal ci am i teggin biir […]

Al-Habdul Xadiim

GRATUIT
VOIR