Leeral Tasawud Sixaar (4)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Fii nag danufiy leeral sangu farata ak tiim. Di neen fi wax farata yi ak sunna yi. Li lépp dafay dugg ci mbiri laab. Naka noonu jullit bi dina fi xamee bu baax lu aju ci faratay koor, sunnay koor, faratay azaka ak teggini azaka. Naka noonu di neen fi xamle faratay […]

Kan Mooy Sëriñ Baara Mbàkke ?

Bismillahi Rahmaani Rahiim Mi ngi ganee àdduna Tuubaa fii barabu Sëriñ bu Mag bi nekk. Turam moodi Seex Muhamadu Lamin Baara di dóomi Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaara lahu ak Soxna Aminata Lóo. Ci 28 Jumaadal Ulaa 1309 la gànne àddina dëppook 20 décembre 1891. Sëriñ Baara mi ngi jàngee Alxuraan ci Sëriñ Abdu […]

Leeral Tasawud Sixaar (3)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Fii danu fiy lim faratay Julli, Sunnay Julli, Faratay Jàpp, Sunay Jàpp. Ginnaaw ba nu xamee ni ngir Julli man a wér fàww jàpp gi wér. Ak li nga xam ne it Imaam Xawfi xuppe na ko ci wàll woowu ngi soññiñu ci gëstu sunu Diine ak ràññatle bu wér liy farata […]

Leeral Tasawud Sixaar (2)

Bismilaahi Rahmaani Rahiim Ponki Lislaam lanu fiy leeral. Àttey Julli nag moom leen yaatal ci xaaj bi. Dees na fi xamee itam mbiri laab : jàpp ak sangu farata. Leeral neen fi it nees di jàppee ak naka lanuy sangoo farata. Mat naa xam ndax boo laabut doo man a def yeneen jaamu yi.Yal nanu […]

Kan Mooy Sëriñ Abdu Rahmaan Mbàkke ?

Bismillahi Rahmaani RahiimMi ngi gane àddina atum 1954, Soxna Maam Jóob mooy way-juram wu jigéen bokk ci waa Koki, way-juram wu góor di Sëriñ Abdu Xudoos moom Maam Cerno. Sëriñ Moodu Faati Jéy Jóob moo ko dalal Alxuraan fa Daaru Salaam moom ak seexam Sëriñ Fàllu waaye Kooku ci fukki atam ak ñaar la wàcce […]

Leeral Tasawud Sixaar (1)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Fii dama fiy béral Meññatum Tasawud Sixaar mu Sëriñ Allaji Mbàkke. Nga xam ne lu nit wara xam rekk ci Téere da nga ko fa fekk mu leeral ko, gaatal ko ba ñépp man ko dégg. Xaaj wu njëkk wi nag ndékaaney Sëriñ Tuubaa jëm ci ndaw ñi te mooy saxoo jub, […]

Leeral Jazaa’u Shakuur (2)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Lii mooy ñaareelu xaaju Jazaa’u Shakuur te mooy sunu xaaj bu mujj. Sëriñ bi di di fi wax lenn ci coono yi mu daj Dakar, ca gaal ga. Ci néeg yu xat yi ñu ko daan duggal. Wax na fi it wax yu yéeme ci may yi mu jëlle ci tagg gi […]

Leeral Jazaa’u Shakuur (1)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Lii ab dog la ci Téerey Sëriñ Tuubaa bii nga xam ne daf ciy néttali Yoonu Géej gi. Ku ñuy wax Abdu Latiif la ci doon tontu. La ko Tàmbalee Jéewal ba ca réew yu sori yi. Leeral na fa it lenn ci Xasiida yi mu bind ci yoon bi ak lenn […]

Kan Mooy Sëriñ Musaa Halima Géy?

Sëriñ Musaa mi ngi cosaano Badar Géy, gane àddina atum 1890. Sëñ Maxtaar Géy baayam moo ko jàngal, teel ko dalal lool. Sëñ Musaa moom Soxna Halima mii, moo doon caatu baayam. Bi fi baayam bàyyiko, ginnaaw gi, maggam Sëriñ Mor Halima àggaleel ko jàngam. Li ko boole ak Sëriñ bi nag, moo di bi […]

Kan Mooy Soxna Astu Gaawaan

Bismillahi Rahmaani Rahiim Soxna Aysatu Mbàkke doomi Seexul Xadiim ñu gën koo xam ci turu Soxna Astu Gaawaan mi ngi gane àddina 1904. Way-juram wu jigéen mi ngi tudd Soxna Xadi Jóob gën a siiwe ci Soxna Xadi Gànnaar di doomi Madu Faa-Xujja moom Masàmba Anta Ceebo. Sëriñ bi moo ko dalal am jàng. Bi […]

Al-Habdul Xadiim

GRATUIT
VOIR