Leeral Tasawud Sixaar (5)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Sunu bunt bu mujj ci Tasawud Sixaar dafa jëm ci fay li la raw boo àndeek Imam di julli ak waxtu yi ñu taamu ci julli. Li ci ëpp solo nag dafa jëm ci jikko yi ñu wara ame. Sëriñ bi li mu la njëkk diggal mooy yittewoo xam- xam, lewet, am […]

Leeral Tasawud Sixaar (4)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Fii nag danufiy leeral sangu farata ak tiim. Di neen fi wax farata yi ak sunna yi. Li lépp dafay dugg ci mbiri laab. Naka noonu jullit bi dina fi xamee bu baax lu aju ci faratay koor, sunnay koor, faratay azaka ak teggini azaka. Naka noonu di neen fi xamle faratay […]

Leeral Tasawud Sixaar (3)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Fii danu fiy lim faratay Julli, Sunnay Julli, Faratay Jàpp, Sunay Jàpp. Ginnaaw ba nu xamee ni ngir Julli man a wér fàww jàpp gi wér. Ak li nga xam ne it Imaam Xawfi xuppe na ko ci wàll woowu ngi soññiñu ci gëstu sunu Diine ak ràññatle bu wér liy farata […]

Leeral Tasawud Sixaar (2)

Bismilaahi Rahmaani Rahiim Ponki Lislaam lanu fiy leeral. Àttey Julli nag moom leen yaatal ci xaaj bi. Dees na fi xamee itam mbiri laab : jàpp ak sangu farata. Leeral neen fi it nees di jàppee ak naka lanuy sangoo farata. Mat naa xam ndax boo laabut doo man a def yeneen jaamu yi.Yal nanu […]

Leeral Tasawud Sixaar (1)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Fii dama fiy béral Meññatum Tasawud Sixaar mu Sëriñ Allaji Mbàkke. Nga xam ne lu nit wara xam rekk ci Téere da nga ko fa fekk mu leeral ko, gaatal ko ba ñépp man ko dégg. Xaaj wu njëkk wi nag ndékaaney Sëriñ Tuubaa jëm ci ndaw ñi te mooy saxoo jub, […]

Leeral Jazaa’u Shakuur (2)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Lii mooy ñaareelu xaaju Jazaa’u Shakuur te mooy sunu xaaj bu mujj. Sëriñ bi di di fi wax lenn ci coono yi mu daj Dakar, ca gaal ga. Ci néeg yu xat yi ñu ko daan duggal. Wax na fi it wax yu yéeme ci may yi mu jëlle ci tagg gi […]

Leeral Jazaa’u Shakuur (1)

Bismillahi Rahmaani Rahiim Lii ab dog la ci Téerey Sëriñ Tuubaa bii nga xam ne daf ciy néttali Yoonu Géej gi. Ku ñuy wax Abdu Latiif la ci doon tontu. La ko Tàmbalee Jéewal ba ca réew yu sori yi. Leeral na fa it lenn ci Xasiida yi mu bind ci yoon bi ak lenn […]

Leeral Ilhaamu Salaam (2)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Ginnaaw sooññee ci fonk julli ak teewlu julli, ak bañ a roy ci nasaraan yi ak yahuud yi. Te mu am sax ñoo xam ne bu ñu gise ab nasaraan dañuy defe ne ab malaakam Yàlla leen gis. Su ko defe li des ci Téere bi Sëriñ bi daf ciy xamlewaat mbii […]

Leeral Ilhaamu Salaam(1)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Dog bii ci Ilhaamu Salaam, Sëriñ bi daf ciy xamle sànkureefu majoos yi ak nasaraan yi ak worug Ibliis. Muy leeral ni seenug am-am ag jay dong la. Muy soññi jullit yi ci bañ a roy moykat yi ak bañ a yaakaar ni ngëneel ci ñoom la nekk. Mu war kon cib […]

Taysiiru Rahmaan

Bismillahi Rahmaani Rahiim. Lii ab Téere la bu jëm ci tontu Umar Ñaan kenn la ci taalibey Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaara lahu. Dénkaane gu am solo la lool. Sëriñ bi fàttali fi màggug Sunu Boroom, tudd melloom yu sell yi, di xamle ne lépp ci ay yoxoom la nekk. Lu sotti lu nekk […]

Al-Habdul Xadiim

GRATUIT
VOIR