Leeral Ilhaamu Salaam (2)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Ginnaaw sooññee ci fonk julli ak teewlu julli, ak bañ a roy ci nasaraan yi ak yahuud yi. Te mu am sax ñoo xam ne bu ñu gise ab nasaraan dañuy defe ne ab malaakam Yàlla leen gis. Su ko defe li des ci Téere bi Sëriñ bi daf ciy xamlewaat mbii […]

Kan Mooy Maam Seex Anta(1)

Mi ngi ganee àdduna atum 1867 ca poroxaan, turam dëgg mooy Seex Siidi Muxtaar Mbàkke mi ngi bokk ci askanu Maam MahramMaam Seex Anta doomi Sëriñ Moor Anta Sali la moom Maam Bàlla moom Maam Mahram.Maam Anta Njaay Mbàkke, doomi Maam Ibraahima Awa Ñang moom Maam Mahram mooy yaayam. Kon Muhammadul Xayri Mbàkke walla nga […]

Leeral Ilhaamu Salaam(1)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Dog bii ci Ilhaamu Salaam, Sëriñ bi daf ciy xamle sànkureefu majoos yi ak nasaraan yi ak worug Ibliis. Muy leeral ni seenug am-am ag jay dong la. Muy soññi jullit yi ci bañ a roy moykat yi ak bañ a yaakaar ni ngëneel ci ñoom la nekk. Mu war kon cib […]

Taysiiru Rahmaan

Bismillahi Rahmaani Rahiim. Lii ab Téere la bu jëm ci tontu Umar Ñaan kenn la ci taalibey Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaara lahu. Dénkaane gu am solo la lool. Sëriñ bi fàttali fi màggug Sunu Boroom, tudd melloom yu sell yi, di xamle ne lépp ci ay yoxoom la nekk. Lu sotti lu nekk […]

Leeral Huqal Bukaa’u

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Sang yi … Ku ci nekk day am leer gu toll ne leerug jant bi fu mu man a jëm. Su ko defe képp kuy leerloo ci moom day am lu rëy. Day mel ne ku gisul mbindéef yi ngir jublu Boroomam ak i leeram yu bari ak i mbóotam. Day man […]

Dénkaaneb Sëriñ Alhaaji Mbàkke (17)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Dénkaane bi mooy sunu xaaj bu mujj ci dénkaaneey Sëñ Alhaaji. Noo ngi key ñaanal Yàlla sàmm ko, guddal fanam, may ko wér, xéewal yu yaatu te barkeel, defal ko ngëramal Sëriñ Tuubaa Xaada lahu Laahu Maxtaaralahu Fii nag dafay soññee ci nu góor-góorlu ci yittewoo nees di njariñoo ci Sëriñ Bu […]

Dénkaaneb Sëriñ Alhaaji Mbàkke (16)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Laabire gi Sëriñ Alhaaji Mbàkke daf ciy fàttali jeexug àdduna ak ñàkkam solo. Te sax li fiy jàmm mooy farlu ci sàkku lu baax ak di jaamu Yàlla. Noo man a tool, loo man a am, koo man a doon da nga faatu. Loolu sax mel na ni moo tax muy laaj […]

Dénkaaneb Sëriñ Alhaaji Mbàkke (15)

Bismillaahi Rahmaani Rahiim Ginnaaw nuyoo gu mat ci namu ko baaxo defe, la daaldi dénkaane sax ci jëfe ndigal ak bàyyi tere tey moytu yàq. Di boole it liggéey ak wakiirlu ci sunu Borom. Mu yee nu ci nopi ci lu amul njariñ ak sax bàyyi lu amul njariñ. Sëriñ Tuubaa daniwoon ku taqoo ak […]

Dénkaaneb Sëriñ Alhaaji Mbàkke (14)

Bismilaahi Rahmaani Rahiim Lii ab Xasiida rajas la bob Sëriñ Alhaaji moo ko taalif def ko ci làkku wolof. Mu ciy fàttali ak a laabire mbokkum jullitam mu góor-góorlu ci ràññatle lu baax ak lu bon, wooteb Yàlla ak wooteb saytane. Mu mel ni kon nit manul ñàkk am ag jublu. Na fekk nag, jublu […]

Dénkaaneb Sëriñ Alhaaji Mbàkke (13)

Bismilaahi Rahmaani Rahiim Dénkaane bi dafa jëm ci soññi jullit ñi rawatina muriit yi ci gën a baayi xel mujjug jamono gi Yonent bi Salla Laahu aleyhi sa salam doon wax ak yàqu yàqu yi ci aju. Muy woote kon ci gën a dëgmal Yàlla jaare ko ci yoon wi Yonent bi aleyhi salaam rëdd […]

Al-Habdul Xadiim

GRATUIT
VOIR