Waxi Sëriñ Tuubaa ci Seex Fàddilu Mbàkke

Bismilaahi Rahmaani Rahiim. Sëriñ Tuubaa Xaada lahu laahu maxtaara lahu mas naa wax Sahiid Mbàkke : Mas ngaa gis ku mel ne Fàddilu Mbàkke mu ne ko déedeet ? Mu ne ko mas nga dégg ku mel ne Fàddilu Mbàkke? Mu ne ko déedeet. Sëriñ bi ne ko Sahiid Mbàkke doo ma laaj sax lu […]

Dénkaane bu jëm ci Murid yëpp (10)

Bismilaahi Rahmaani Rahiim. « Maa ngi leen di dénk topp Yàlla te bañ a noonoo, deeleen soppante ci Yàlla te bañ a xëccoo, bañ a réeral kenn. Soppante ci Yàlla mooy ag ngëm, ku ko def dangay am mbégte ak Kóolute ; iñaanante nag ñu ko def cig texeedi rekk la leen jëme. Jikko ji gën […]

Bataaxel bu jëm ci Sëñ Masàmba kaani Buso (9)

Bismilaahi Rahmaani Rahiim. Maa ngi lay nuyu yaw mi nga xam ne sag leer dafa bari ba nga set wecc ngir topp gi nga topp diine, yaw sama xarit bi ñu wax ne Yàlla daf koo xajal boppam ba mujj mu noot ko. Lii laa lay dénk deel topp ndigali Yàlla yi, tey daw ay […]

Dénkaane bu jëm ci Soxna Penda Jóob (8)

Bismilaahi rahmaani rahiim. Sëriñ bi ginnaaw ba mu leeralee ni kuy sàkku Boroomam la ak Yónnentam ba salla laahu tahaala aleyhi bi aalihi wa sahbihi wa salama, la daaldi wane ag jubloom ci dénk soxnas baayam ju ndaw ja, nu naan ko Penda Jóob. Daf ko wax ne: Maa ngi lay diggal yaw soxna si […]

Bataaxel bu jëm ci Borom Daarul Muhti (7)

Bismilaahi rahmaani rahiim <<Li ma lay bëgg dénk, ndénkaane la boo xam ne képp kuy moytu ay ñaawteef dina baril sag may. Maa ngi lay dénk xam-xam ak jëfe ak teggiin. Sab xol nanga ko setal ci ay taq-taq kon dinga jiitu sag maas. Deel toroxlu ci say mbokk ngir laabire leen kon dinga mucc […]

Dénkaane bu jëm ci Abdullahi (6)

Bismilaahi rahmaani rahiim. <<Yaw Abdullahi maa ngi lay dénk nga ragal Yàlla waxtu wu nekk. Boo bëggee mucc ëllëg, làq ag texe. Nanga sellal sab xol, te tàqalikoo ak bidaa, te taqoo ak Sunna, tey fexe sàmmonte ak ndigal yi.Deel ànd ak ñu baax ñi, bul ànd ak ku bon mukk. Deel fexe saafara say […]

Bataaxel bu jëm ci Ahmadu Jóob (5)

Bismilaahi rahmaani rahiim. <<Boo delloo foo mana nekk na nga ragal Yàlla, te bul bariy wax ak i nelaw ak lekk ak naan. Na ngay moytu nit ñi bu baax, saa suñu la bëggee xëcc jëmme la ci ay caaxaan dawal jëm ci tuddu Yàlla. Bul yaakaar, bul ragal ku dul Yàlla, na nga koy […]

Dénkaane bu jëm ci topp Yàlla (4)

Bismilaahi rahmaani rahiim. <<Képp koo xam ne yaa ngi sàkku àjjana ci lu dul ngay topp Yàlla sunu Boroom, te yaakar ne danga koo am sab xol leerul, ndax ba laa kenn a man a ngóob day fekk mu farlu woon cim mbay. Lépp loo xam ne da lay gàllankoor ci topp sunu Boroom bàyyi […]

Bataaxel bu jëm ci Sëriñ Aadama Géy (3).

Bismilaahi rahmaani rahiim. <<Yaw Aadama Géy boo bëggee leerug sunu Boroom dee ko jaamu. Te bul bokk ci ñiy jaamu jiggéen ñi. Deel wéttalikio sa Boroom tay wut ngërëmam ànd ak di sellal, tay jihaadante ak sa bakkan. Bul def ci sa xol lu dul lu lay jëme ci sunu Boroom. Lépp loo xam ne […]

Bataaxel bu bàyyiko ci Sëriñ bi jëm ci Muxtaar(2).

<<Yaw Muxtaar maa ngi lay dénk nga ragal Yàlla, te ragal Yàlla mooy jëf ndigal te bàyyi tere. Tey baril jëf yu baax, loolu mooy tax nga bari ay njariñ, te jiital allaaxira ci àddina ndax loolu mooy tax nga texe ëllëg, te mooy tax nga am kóolute ëllëg. Sax ga ngay sax ca àjjana […]

Al-Habdul Xadiim

GRATUIT
VOIR